Tynnwch lun pwyntiau, llinellau a thestunau amlochrog o Excel i AutoCAD

Mae gen i'r rhestr hon o gyfesurynnau yn Excel. Yn y rhain mae cyfesuryn X, cyfesuryn Y, a hefyd enw ar yr fertig. Yr hyn yr wyf ei eisiau yw ei dynnu yn AutoCAD. Yn yr achos hwn, byddwn yn defnyddio gweithredu sgriptiau o destun cydgysylltiedig yn Excel.

Concatenate gorchymyn ar gyfer gosod pwyntiau yn AutoCAD

Mae'r tabl a ddangosir yn y graff, fel y gwelwch, yn cynnwys colofn gydag enw fertig, yna cyfesurynnau UTM ar gyfer colofnau X, Y.

Y peth cyntaf y mae'n rhaid i ni ei wneud yw cyd-fynd â'r cyfesurynnau fel y mae'r gorchymyn AutoCAD yn eu disgwyl. Er enghraifft, i dynnu pwynt y byddwn yn ei feddiannu: POINT coordinateX, coordinateY.

Felly, yr hyn y byddwn yn ei wneud yw mewnosod colofn newydd gyda'r data cyfunol hwn, ar y ffurf:

PWYNT 374037.8,1580682.4
PWYNT 374032.23,1580716.25
PWYNT 374037.73,1580735.14
PWYNT 374044.98,1580772.49
PWYNT 374097.77,1580771.83
PWYNT 374116.27,1580769.13

I wneud hyn, rwyf wedi gwneud y canlynol:

  • Rwyf wedi galw'r gell D4 gyda'r enw POINT,
  • Rwyf wedi creu gyda'r swyddogaeth concatenate, llinyn sy'n cynnwys y gell POINT, yna rwyf wedi gadael gofod gan ddefnyddio »«, yna rwyf wedi cyd-daro cell B5 gyda thalgrynnu dau ddigid, yna i lunio'r coma rydw i wedi'i ddefnyddio «,», yna mae gen i cell gydgysylltiedig C5. Yna rydw i wedi copïo am weddill y rhesi.

Tynnwch y pwyntiau yn Excel

Rwyf wedi copïo cynnwys colofn D i ffeil testun.

Er mwyn ei redeg, teipiwch SCRIPT yn y bar gorchymyn, yna'r fysell Enter. Mae hynny'n codi'r archwiliwr ac rwy'n edrych am y ffeil rydw i wedi'i galw geofumadas.scr. Ar ôl ei ddewis, mae'r botwm agored yn cael ei wasgu.

A voila, mae gennym y fertigau wedi'u tynnu.

 

 

 

 

 

 

 

 

Rhag ofn nad yw'r pwyntiau'n weladwy, mae angen chwyddo i mewn ar y set gyflawn o wrthrychau. Ar gyfer hyn rydym yn ysgrifennu'r Zoom gorchymyn, nodwch, Maint, nodwch.

Rhag ofn na fydd y pwyntiau'n weladwy iawn, caiff y gorchymyn PTYPE ei weithredu, yna dewisir yr un a nodir yn y ddelwedd.

Cysonwch y gorchymyn yn Excel a thynnwch lun y polygon yn AutoCAD

I lunio'r polygon bydd yr un rhesymeg. gyda'r amrywiad y byddwn yn meddiannu'r gorchymyn PLINE, yna'r cyfesurynnau cydgysylltiedig ac yn olaf y gorchymyn CAU.

PLINE
374037.8,1580682.4
374032.23,1580716.25
374037.73,1580735.14
...
374111.31,1580644.84
374094.32,1580645.98
374069.21,1580647.31
374048.83,1580655.01
GAU

Byddwn yn galw'r sgript hon geofumadas2.scr, a phan fyddwn yn ei weithredu bydd gennym olrhain y llun. Dewisais liw melyn i sylwi ar y gwahaniaeth gyda'r fertigau coch.

Cysonwch y gorchymyn yn Excel a nodwch y fertigau yn AutoCAD

Yn olaf, mae angen i ni anodi testunau'r golofn gyntaf fel anodiadau ym mhob fertig. Ar gyfer hyn, byddwn yn cadwyno'r gorchymyn fel a ganlyn:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1

Mae'r gorchymyn hwn yn cynrychioli:

  • Y gorchymyn TEXT,
  • Cyflwr y testun, yn yr achos hwn wedi'i gyfiawnhau, dyna pam mae'r llythyr J,
  • Pwynt canolog y testun, fe ddewison ni Ganolfan, dyna pam mae'r llythyr C
  • Y cyfesuryn wedi'i gymysgu X, Y,
  • Yna maint y testun, rydym wedi dewis 3,
  • Yr ongl gylchdro, yn yr achos hwn 0,
  • Yn olaf, y testun a obeithiwn, yn y rhes gyntaf fydd y rhif 1

Wedi'i ledaenu eisoes i'r celloedd eraill, bydd fel a ganlyn:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1
TEXT JC 374032.23,1580716.25 3 0 2
TEXT JC 374037.73,1580735.14 3 0 3
TEXT JC 374044.98,1580772.49 3 0 3A
TEXT JC 374097.77,1580771.83 3 0 4
TEXT JC 374116.27,1580769.13 3 0 5
TEXT JC 374127.23,1580779.64 3 0 6
...

Gelwais y ffeil geofumadas3.cdr 

Rwyf wedi actifadu lliw gwyrdd, i sylwi ar y gwahaniaeth. Unwaith y gweithredir y sgript, mae gennym y testun yn y maint a nodwyd, yng nghanol y cyfesuryn.

Lawrlwythwch y Defnyddir ffeil AutoCAD yn yr enghraifft hon.

Mae'r erthygl yn dangos sut mae'r templed wedi'i adeiladu. Os ydych chi'n defnyddio'r templed yn Excel, sydd eisoes wedi'i adeiladu i fwydo data yn unig, Gallwch ei brynu yma.

Un Ymateb i "Tynnu pwyntiau, llinellau a thestunau tramwy o Excel i AutoCAD"

  1. dwi angen help
    Mae'n rhaid i mi dynnu cannoedd o betryalau sy'n cynrychioli consesiynau mwyngloddio, maen nhw'n betryalau ag ochrau pwynt canol ac x ac y, mae angen help arnaf, mae gen i'r data yn rhagori

Gadewch ateb

Ni fydd eich cyfeiriad e-bost yn cael ei gyhoeddi.

Mae'r wefan hon yn defnyddio Akismet i leihau sbam. Dysgwch sut mae eich data sylwadau yn cael ei brosesu.