Tynnwch lun pwyntiau, llinellau a thestunau amlochrog o Excel i AutoCAD

Mae gennyf y rhestr hon o gyfesurynnau yn Excel. Yn y rhain mae yna gyfesuryn X, cyfesuryn Y, a hefyd enw ar gyfer y fertig. Yr hyn yr wyf am ei wneud yw ei dynnu yn AutoCAD. Yn yr achos hwn, byddwn yn defnyddio gweithredu sgriptiau o destun wedi'i grynhoi yn Excel.

Concatenate gorchymyn ar gyfer gosod pwyntiau yn AutoCAD

Mae'r tabl a ddangosir yn y graff, fel y gwelwch, yn cynnwys colofn gydag enw fertig, yna cyfesurynnau UTM ar gyfer colofnau X, Y.

Y peth cyntaf y mae'n rhaid i ni ei wneud yw cyplysu'r cyfesurynnau gan fod y gorchymyn AutoCAD yn aros amdanynt. Er enghraifft, i dynnu pwynt y byddwn yn ei feddiannu: Cydlyniant POINT X, Y cydlynu.

Felly, yr hyn y byddwn yn ei wneud yw mewnosod colofn newydd gyda'r data cyfunol hwn, ar y ffurf:

PWYNT 374037.8,1580682.4
PWYNT 374032.23,1580716.25
PWYNT 374037.73,1580735.14
PWYNT 374044.98,1580772.49
PWYNT 374097.77,1580771.83
PWYNT 374116.27,1580769.13

I wneud hyn, rwyf wedi gwneud y canlynol:

  • Rwyf wedi galw'r gell D4 gyda'r enw POINT,
  • Rwyf wedi creu'r llinyn sy'n cynnwys y gell POINT, gyda'r swyddogaeth gytûn, yna rwyf wedi gadael gofod gan ddefnyddio ««, yna rwyf wedi concatenated y gell B5 â thalgrynnu digid dwbl, yna i dynnu'r coma a ddefnyddiais «,», yna cydosod y gell C5. Yna fe wnes i gopïo ar gyfer gweddill y rhesi.

Tynnwch y pwyntiau yn Excel

Rwyf wedi copïo cynnwys colofn D i ffeil testun.

Er mwyn ei weithredu, mae wedi'i ysgrifennu yn y bar gorchymyn SCRIPT, yna'r allwedd Enter. Mae hynny'n codi'r sgowt ac rwy'n edrych am y ffeil yr wyf wedi'i galw geofumadas.scr. Ar ôl eu dewis, mae'r botwm agored yn cael ei wasgu.

A voila, mae gennym y fertigau wedi'u tynnu.

Rhag ofn na ellir gweld y pwyntiau, mae angen mynd at y set gyflawn o wrthrychau. Ar gyfer hyn rydym yn ysgrifennu'r gorchymyn Zoom, mynd i mewn, Extent, enter.

Rhag ofn na fydd y pwyntiau'n weladwy iawn, caiff y gorchymyn PTYPE ei weithredu, yna dewisir yr un a nodir yn y ddelwedd.

Cysonwch y gorchymyn yn Excel a thynnwch lun y polygon yn AutoCAD

Bydd llunio'r polygon yr un rhesymeg. gyda'r amrywiad y byddwn yn ei feddiannu yn y gorchymyn PLINE, yna bydd y cyfesurynnau wedi'u concatenated ac yn olaf gorchymyn CLOSE.

PLINE
374037.8,1580682.4
374032.23,1580716.25
374037.73,1580735.14
...
374111.31,1580644.84
374094.32,1580645.98
374069.21,1580647.31
374048.83,1580655.01
GAU

Byddwn yn galw'r sgript hon geofumadas2.scr, ac wrth ei weithredu, bydd gennym olion y lluniad. Dewisais liw melyn i sylwi ar y gwahaniaeth gyda'r fertigau coch.

Cysonwch y gorchymyn yn Excel a nodwch y fertigau yn AutoCAD

Yn olaf, rydym yn cymryd sylw o'r testunau yn y golofn gyntaf fel anodiadau ym mhob fertig. Ar gyfer hyn, byddwn yn cadw'r gadwyn yn y ffordd ganlynol:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1

Mae'r gorchymyn hwn yn cynrychioli:

  • Y gorchymyn TEXT,
  • Cyflwr y testun, yn yr achos hwn wedi'i gyfiawnhau, dyna pam mae'r llythyr J,
  • Pwynt canolog y testun, fe ddewison ni Ganolfan, dyna pam mae'r llythyr C
  • Y cyfesuryn wedi'i gymysgu X, Y,
  • Yna maint y testun, rydym wedi dewis 3,
  • Yr ongl gylchdro, yn yr achos hwn 0,
  • Yn olaf, y testun a obeithiwn, yn y rhes gyntaf fydd y rhif 1

Wedi'i ledaenu eisoes i'r celloedd eraill, bydd fel a ganlyn:

TEXT JC 374037.8,1580682.4 3 0 1
TEXT JC 374032.23,1580716.25 3 0 2
TEXT JC 374037.73,1580735.14 3 0 3
TEXT JC 374044.98,1580772.49 3 0 3A
TEXT JC 374097.77,1580771.83 3 0 4
TEXT JC 374116.27,1580769.13 3 0 5
TEXT JC 374127.23,1580779.64 3 0 6
...

Gelwais y ffeil geofumadas3.cdr

Rwyf wedi actifadu lliw gwyrdd, i sylwi ar y gwahaniaeth. Unwaith y caiff y sgript ei gweithredu, mae gennym y testun yn y maint a nodir, yng nghanol y cyfesuryn.

Lawrlwythwch y Defnyddir ffeil AutoCAD yn yr enghraifft hon.

Mae'r erthygl yn dangos sut y lluniwyd y templed. Os ydych yn meddiannu'r templed yn Excel, sydd eisoes wedi'i adeiladu i ddata porthiant yn unig, Gallwch ei brynu yma.

Un Ymateb i “Tynnu pwyntiau, llinellau a thestunau tramwy o Excel i AutoCAD”

  1. dwi angen help
    Mae'n rhaid i mi dynnu cannoedd o betryalau sy'n cynrychioli consesiynau mwyngloddio, maen nhw'n betryalau ag ochrau pwynt canol ac x ac y, mae angen help arnaf, mae gen i'r data yn rhagori

Gadewch ateb

Ni fydd eich cyfeiriad e-bost yn cael ei gyhoeddi.

Mae'r wefan hon yn defnyddio Akismet i leihau sbam. Dysgwch sut mae eich data sylwadau yn cael ei brosesu.